ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-01-2014, 09:02   #19
ohayo_o
Member

Car Brand: sport rider
Engine Type: 4GR-FSE
คะแนน: 16 ohayo_o is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
แล้วแบบนี้ ตอนที่มันอยู่ในบอดี้เดิมๆของมัน ลูกค้าหรือคนที่ใช้งานทั่วๆไปเวลาที่ขับรอบสูงๆต้องค อยปิดเหมือนกับเราๆหรือเปล่า....อยากรู้ ไม่ได้มาป่วนนะ

ปล.ของผม GTE ใช้รอบสูงๆมาพอจอดติดไฟแดง รอบค่อยๆขึ้น มาอยู่ที่รอบเดินเบาตอนเปิดแอร์ ที่สังเกตุก็เพราะกระทู้นี้แหละ
ไม่ต้องคอยปิดหลอกครับ กล่องecu จะเป็นตัวสั่งให้
รีเลย์ ครัชแอร์ ตัดการทำงานเองครับ ไม่ต้องคอยมาเปิด-ปิด หลอกครับ A/C Amplifier จะทำงานร่วมกัน ecuเครื่องยนต์ในการสั่งงานครับ
แต่ท่าหากล่อง A/C Amplifier ไม่ได้ก็มีวิธี ทำได้หลายวิธีครับ เช่น ใช้สัณญาณจาก เซ็นเซอร์ ลิ้นปีกผีเสื้อ ใช้แรงดูดจากท่อร่อมไอดี ครับ ขึ้นอยู่กับ เทคนิคและความเข้าใจ ของช่างในการทำและwiring ของแต่ล่ะอู่ครับ ครับ

ohayo_o is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to ohayo_o For This Useful Post:
Apple JZ Power (20-01-2014), DoraemonPower (20-01-2014), somtao (20-01-2014)