ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-01-2008, 12:10   #16
โกยเถอะเจ
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว โกยเถอะเจ

Car Brand: จูนรถคนอื่นมันส์กว่าคับ
Engine Type: บอกว่าเจเดิมๆจะเชื่อไหม!!!..อิอิ
คะแนน: 18 โกยเถอะเจ is on a distinguished road
ดูหัวเทียน คอล์ยต่างๆครับว่ามีร้าวมีแตก ไหม
เปิดดูกล่องครับว่ามีอะไรเสียไหม้หรือป่าว น้ำเข้าหรือป่าว
ประโยคยอดฮิตครับ (รีเซ็ตกล่อง แล้วเช็คโค๊ดดู)

ถ้าแรงดันไม่ตกก็คงต้องดูเรื่องไฟล่ะครับ

เอาที่ผมเคยเจอนะครับ มันดันต่อวัดแรงดันไว้ก่อนเข้ากรองนะครับ
แต่กรองมันตัน มันเลยวัดค่าได้แต่ ไม่ใช่ค่าที่อัดเข้าเครื่อง
ก็เลยเป็นอาการแบบนี้ครับ ลองดูครับ
โกยเถอะเจ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม