ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-01-2014, 17:20   #4
bkk_man
ClubJZ Web Register

Car Brand: Mitsubishi
Engine Type: 1J
คะแนน: 0 bkk_man is on a distinguished road
ขอถามเรื่องเกียร์เพิ่ม

ผมสงสัยว่าปุ่ม Od จะต้องกดเข้าหรือกดออก เพราะตอนผมซื้อมาใหม่ๆ ปุ่ม Od มันกดออก พอวิ่งทางยาวๆ พอผ่อนความเร็ว ควันโขมงเลย แถมกินน้ำมันเครื่องแบบฮวบๆ เสียงเครื่องก็ดังแบบตื้อๆ ไปถามช่างก็บอกว่าน่าจะเครื่องหลวม พอไปเสิร์ชในเว็บก็บอกให้กดบ้าง ไม่จำเป็นบ้าง แต่พอกด Od อาการทั้งหมดหายไป ไม่กินน้ำมันเครื่อง ไม่กินแก๊ส เสียงเครื่องไม่ดัง ตอนนี้ก็เลยกดปุ่มไว้ตลอด ขอถามว่า
1 กดปุ่ม Od คือ On ใช่ไหม
2 จำเป็นต้องกดปุ่มหรือไม่

ผมขับไม่เร็วเพราะรถเก่า ไม่ค่อยยุ่งกะปุ่ม Od แต่มีกดเล่นบ้าง อย่างช่วยเบรค (ก็ไม่ค่อยช่วยเท่าไร) ขอบคุณคับ
bkk_man is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม