ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-01-2014, 15:01   #3
bkk_man
ClubJZ Web Register

Car Brand: Mitsubishi
Engine Type: 1J
คะแนน: 0 bkk_man is on a distinguished road
มีร้านแนะนำไหม

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khwan1j อ่านกระทู้
ท่อออยน้ำมันเกียร์ชนิดฝังในหม้อน้ำครับ
ส่วนจะต้องเติมเพิ่มหรือไม่หลังจากทำหม้อน้ำและประกอ บเสร็จแล้วก็ลองสตาร์ทเครื่องสักพักเช็คระดับน้ำมันเ กียร์ดูครับ เช็คขณะเครื่องยนต์ทำงานนะครับ ถ้าไม่ขาดอยู่ในระดับก็ไม่เป็นไร
แต่ถ่ายใหม่เลยก็ดีครับจะได้รู้เบอร์และชนิดของน้ำมั นที่ถ่ายไปเลย แต่ต้องใช้น้ำมันให้ถูกเบอร์นะครับ ดูจากก้านวัดน้ำมันเกียร์ก็น่าจะมีบอก
มีร้านแนะนำไหมคับ ผมอยู่แถวมอลล์ ท่าพระ
bkk_man is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม