ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-01-2014, 09:04   #3
Sirichots
ClubJZ Web Register

Car Brand: Vega
Engine Type: 1UZ
คะแนน: 0 Sirichots is on a distinguished road
เรื่องแรงมีตกครับ ช่วงจังหวะที่จะกดแซง หรือกดขึ้นเขา ปกติจะไม่ตกเลย แต่วันก่อนกดแซง แล้วมีวูป ต้องถอนคันเร่งไม่กดมาก
และลอง ถอดขั่วแบตแล้ว ไม่หายครับ

ไม่แน่ใจเป็นสาเหตุนี้หรือเปล่านะครับ
ผมลองก้มดูด้านล่างห้องเครื่องมีน้ำมันหยดและยิ่งเร่ งแรงน้ำมันจะยิ่งหยดเยอะ (ไฟจะขึ้นโชว์ตอนเร่งเยอะๆ ด้วย) ใต้ห้องเครื่องน้ำมันเยิ้มเปื้อนเต็มเลย

เมื่อวานเลยจอดให้อู่ที่บ้านทำก่อนครับ ยังไงจะมารายงานผลให้ทราบครับ
Sirichots is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Sirichots For This Useful Post:
hin11 (05-01-2014)