ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-12-2013, 21:28   #1
PhotJZ
Senior Member

รูปส่วนตัว PhotJZ

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 17 PhotJZ is on a distinguished road
ควันขาว นานๆมาเยือนซักที...ไล่ตรงไหนดี ครับ ?

2-3 เดือน เจอซักครั้ง แล้วก็หายไปยาวเลย เมื่อวานเช้าก้มา พอเครื่องร้อนๆ้ไม่มีแล้ว ไปถึงที่ทำงานก็ไม่มี สตาร์ทตอนกลับบ้านก็ไม่เจอ ...

### ตอนเห็นควันขาว จะมีกลิ่นน้ำมันเครื่องไหม้
### ตอนควันขาวมา เวลาเดินเบาควันจะวนๆอยู่ปลายท่อ
### ใช้น้ำมันเครื่อง 5W50 mobile1 ครับ

ปล. ผมหาดูข้อมูลเก่า เรื่องยาวตีนวาล์ว เห็นราคาเหงื่อแตกเหมือนกัน ครับ รื้อยาวเลย แต่มันต้องมีควันขาวต่อเนื่องทุกๆครั้งที่สตาร์ทตอนเ ครื่องเย็น

เรื่องโบหลวม ควันก็จะมีเรื่อยๆบางครั้งเหมือนย่างไก่ ไม่รู้ผมอยู่ใน case ไหน จะได้เตรียมใจได้ถูก ...เงินทั้งนั้น เศร้าเลย
PhotJZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม