ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-12-2013, 03:14   #8
Romanticrocksong
ClubJZ Web Register

Car Brand: cefiro
Engine Type: 2jz
คะแนน: 0 Romanticrocksong is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auto587 อ่านกระทู้
ขับดีเซลเกือบ400ม้า อยากทราบสาเหตุทำไมจะมาเล่น2Jละครับ เสียจุกจิกบ่อยไหมคับ ถามหลายคนเขาว่าโมเยอะมากปัญหาจะเยอะพังบ่อย ก้านขาด เสื้อร้าว
น้ำดัน
ผมก็ใช้vigoโมประมาณ300ม้าอยู่คงไม่โมต่อแล้ว
เริ่มกลัวเหมือนกันใส้เดิมบูส40โบดีแม็กคับ
การคุมรถผมว่าดีเซลคุมยากนะคับแรงบิดเยอะมาก
ตั้งลำไม่ดีกดหนักหมุนง่ายๆเลย
ผมคิดว่าเบนซิลมันก็มีเสน่ห์ของมันไปอีกแบบ น่าลองมากๆ และพอดีกำลังมองหารถอีกคันครับ ดีเซลไม่ได้ทิ้งนะยังเก็บไว้อยู่ แต่อยากมีรถขับเท่ๆอีกคัน สลับกันบ้าง ถ้าจะไปเอาดีเซลมาอีกมันก็ยังไงๆอยู่นะ เลยมองมาเริ่มที่เซฟิโร่ เพราะจริงๆอยากเล่นถึง rx7 แต่คิดว่า ค่างวดมันจะเป็นภาระเกินไป เลยเอาแค่นี้ก่อน อนาคตค่อยว่ากัน

ส่วน Dmax ผมทำมา ปีกว่าๆละ TF06 บูท 45
ตอนแรกก็ ก้านขาดเหมือนกันครับแต่ยกก้าน ECU-Shop ใส่ก็หมดปัญหาไป และก็โบระเบิดไป 2 ลูก แต่นั้นจะเป็นเฉพาะตอน ซัดแบบยาวๆ ยาวมากๆ หรือไม่ก็วิ่งเกิน 5000 รอบ
ส่วนปัญหาอื่นๆไม่มีนะครับวิ่งมาแล้ว 20000 โล นับเฉพาะหลังจากโมมา ก็มีปัญหาแต่ก้าน กับ โบพังอ่ะครับ คิดว่าอีกสัก 5-6 เดือน จะเอาไป โอเวอร์ฮอนเครื่องใหม่อีก อ๋อเคยมีปัญหาท้ายรางแตก แต่นั้นมือบอนไปเล่นไปปรับแรงดัน 555+ ขอหยุดไว้นี้ก่อน เอางบมาลงอีกคันดีกว่า

ส่วน Vigo เพื่อนผมทำเหมือนกันแทบจะทุกอย่างนะ แต่ไม่รู้สิมันได้ม้าแค่340เองมั้ง ส่วนใหญ่จอดอู่มากกว่าบ้านอ่ะ น้ำดัน ประเก็นเสื้อ ไร้พวกนี้ หลายอู่หรือหลายๆคนเขาบอกโม Vigo ก็วิ่งปกติไม่มีปัญหา แต่สำหรับผมว่ามันซ่อมบ่อยเกิน ตอนแรกผมก็ใช้ Vigo แระ ทำไปแสนกลางๆ เจอ Dmax ทำแค่ 1 แสน สวนซะงั้น ขายทิ้งมาใช้ Dmax เลย

เคยถามหลายๆคนเขาบอก เบนซิลน่ากลัวกว่า เพราะมันฟรีและส่ายไปเรื่อย ส่วนดีเซลถ้าผ่านรอบดันแล้วก็ลอยตัวไปสบายๆ ยังไม่รู้ว่าเหมือนที่เขาว่าไว้หรือเปล่า เพราะยังไม่เคยลองเบนซิลแบบโหดๆบ้าง
Romanticrocksong is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 5 Users Say Thank You to Romanticrocksong For This Useful Post:
abbmong (21-12-2013), boy1jbo (21-12-2013), ChefPao (21-12-2013), Jeab Klong7 (21-12-2013), tatizoodlor (25-12-2013)