ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-12-2013, 09:47   #1
sex.com
Senior Member

รูปส่วนตัว sex.com

Car Brand: isuzu dmax4door
Engine Type: 1j
คะแนน: 13 sex.com is on a distinguished road
สัญญาณวัดรอบของ1jz-ge vvtiอยู่ไหนและสวิทย์ออโต้ต่อยังไง

สัญญาณวัดรอบของ1jz-ge vvtiอยู่ตรงไหนครับ รถผมใช้ก็าซngv ระบบดูด จะติดตั้งออโต้สวิทย์ของtomasetto achilleมันมี7สีคือน้ำตาล,แดง,เหลือง,ขาว,เขียว,ดำแล ะน้ำเงินอยากทราบว่าแต่ละสีมันทำหน้าที่อะไร คู่มือไม่มีครับซื้อมือ2มา (ถามดูเฉยๆอยากรู้)และถามเพิ่มนะครับถ้าผมจะใช้สวิทย ์แบบโยกขึ้นโยกลง(ของเดิมติดรถ)แล้วจะเอาเฉพาะสัญญาน บอกปริมาณก๊าซอย่างเดียวของสวิทย์ออโต้ ผมจะต้องเดินสายไฟยังไงบ้างครับ ย้ำนะครับจะเอาเฉพาะสัญญาณไฟบอกปริมาณของก๊าซเท่านั้ น ส่วนที่ปรับเปลี่ยนจากก๊าซngvเป็นน้ำมันจะใช้แบบสวิท ย์มือโยก(มันทนดี)ขอบคุณครับ
sex.com is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม