ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-12-2013, 13:32   #1
wins
ClubJZ Web Register

Car Brand: VOLVO
Engine Type: 2JZ GE
คะแนน: 0 wins is on a distinguished road
เครื่อง2jz Ge สตาร์ทตอนเครื่องเย็นจะออกตัวจากตำแหน่ง D รถไม่วิ่งเหมือนใส่เกียร์ว่าง

สตาร์ทตอนเครื่องเย็นจะออกตัวจากตำแหน่ง D รถไม่วิ่งเหมือนใส่เกียร์ว่าง ต้องรอสักพัก พอเครื่องร้อน ค่อยๆเหยียบคันเร่ง จะกระชากแรง 1 ครั้ง และสามารถออกตัวได้เป็นปกติหลังจากเครื่องร้อนแล้วจะ ไม่มีอาการอีก เป็นเฉพาะเครื่องเย็นหรือจอดไว้นานๆเท่านั้น

แต่ที่ตำแหน่ง R ปกติ และเวลาขับเกียร์ก็เปลี่ยนเป็นปกติ พอดีเพิ่งได้รถมา เป็นเพราะอะไรครับ และจะแก้ไขอย่างไร และพอแนะนำอู่ที่เพื่อน สมช.เคยใช้บริการย่านคลิ่งชันไหมครับ เพราะจะให้ภรรยาไว้รับ-ส่งลูก ขอบพระคุณมากครับ
wins is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to wins For This Useful Post:
sit fishing (16-12-2013)