ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-11-2013, 21:53   #6
ekk
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ekk

Car Brand: nissan urvan
Engine Type: 2jz ge
คะแนน: 0 ekk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rossoneri~* อ่านกระทู้
ก่อนหน้านี้เกียร์มีเสียงรึป่าวครับ เมื่อก่อนเจโบผมเคยมีอาการ คือ มีเสียงดังตรงบริเวณเกียร์คล้ายๆ เสียงลมรั่ว ยืนนอกรถได้ยิน ตอนแรกคิดว่าปะเก็นไอเสียทรุด ต่อมาเวลาเข้าเกียร์ถอยหลังตอนเครื่องเย็น จะรู้สึกว่าเหมือน คลัชไม่จับมาแต่รอบรถไม่ค่อยไป แต่เครื่องร้อนแล้วหาย เปิดอ่างเกียร์ปรากฏว่าเจอผ้าคลัชหลุดออกมาปะปนในน้ำ มันเกียร์ สรุป ของผมคือเกียร์จะกลับญี่ปุ่นน่ะครับ
ไม่ได้ยินนะครับ การใช้งานระหว่างวันก็เป็นปกติเหมือนเดิม แต่จะมีอาการในตอนสตาร์ทออกบ้านตอนเช้าเท่านั้นครับ.
ekk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม