ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-11-2013, 15:17   #8
เอกปทุมครับ
Member

รูปส่วนตัว เอกปทุมครับ

Car Brand: Mitsu strada grand
Engine Type: 2 JZ vvti
คะแนน: 0 เอกปทุมครับ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง เอกปทุมครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cysc2007 อ่านกระทู้
เป็นรุ่นลิ้นเร่งไฟฟ้า Etcs-i หรือเปล่าครับ มีสายเหมือนกัน เพราะรุ่นลิ้นธรรมดาไม่น่ามีอาการดื้อคันเร่งมากขนาด นั้น

ตอนเกิดอาการเคยลองกดสวิทช์เปลี่ยนมาวิ่งน้ำมันบ้างไ หม อาการเป็นอย่างไร ถ้าหายเป็นปลิดทิ้งก็ไปดูระบบแก๊ส

เบื้องต้นเช็คโค๊ดมาด้วยก็จะดีครับ
ไม่ใช่ ETCS-i ครับพี่
ผมเคยเปลี่ยนเป็นน้ำมันแล้ว เหมือนเดิมครับ ไม่หาย
เอกปทุมครับ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม