ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-11-2013, 16:42   #5
เอกปทุมครับ
Member

รูปส่วนตัว เอกปทุมครับ

Car Brand: Mitsu strada grand
Engine Type: 2 JZ vvti
คะแนน: 0 เอกปทุมครับ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง เอกปทุมครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borancar อ่านกระทู้
อาการเหมือนแก๊สท่วมครับ ตอนเกิดอาการลองเปิดฝากระโปรงดูหม้อต้มว่า เย็นหรือเป็นน้ำแข็งใหมครับ ได้ถอดวาล์วน้ำออกหรือเปล่า

ผมเคย ตัดต่อท่อยางก่อนเข้าหม้อต้มครับพี่ มันยาวไป ผมเลยตัดให้สั้นแล้วต่อใหม่ ตอนถอดมันจะมีแก๊สค้างอยู่นิดๆครับ แล้วในวันเดียวกันผมได้ทำการถ่ายน้ำหม้อน้ำ โดยถอดหางปลาข้างล่างหม้อน้ำ+ถอดถังพักน้ำหม้อน้ำมาล ้างด้วยครับ หลังจากนั้นก็เติมน้ำใส่หม้อน้ำจนเต็มหม้อน้ำ+ถังพัก ด้วยตำแหน่งขีดบนครับ

ปล.แต่อาการที่บอกข้างต้นนี้มันเกิดก่อนหน้าที่ผมทำค รับ

รบกวนชี้ทางด้วยครับ
เอกปทุมครับ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม