ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-11-2013, 15:39   #1
เอกปทุมครับ
Member

รูปส่วนตัว เอกปทุมครับ

Car Brand: Mitsu strada grand
Engine Type: 2 JZ vvti
คะแนน: 0 เอกปทุมครับ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง เอกปทุมครับ
ถามเรื่องจะยำเครื่อง

อยากทราบว่า เอาเครื่อง 2JZ GE ใส่กับ เกียร์ออร์โต้ ของ 2JZ GE VVTI คันเร่งสาย ได้หรือป่าวครับ

แบบว่า อยากเปลี่ยนแต่เครื่อง เกียร์ไม่เปลี่ยนอ่ะครับ
ของเดิมผมใช้ 2J vvti ติดแก๊สหัวฉีดอยู่

แล้วถ้าได้หรือไม่ได้ ต้องทำอย่างไร มีวิธีแนะนำมั้ยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เอกปทุมครับ : 08-11-2013 เมื่อ 16:43.
เอกปทุมครับ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม