ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-11-2013, 08:10   #3
cysc2007
Senior Member

Car Brand: Volvo 940GL
Engine Type: 2JZ vvti
คะแนน: 15 cysc2007 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taxx อ่านกระทู้
2jz-ge vvti etcsi ถ้าผมจะเปลี่ยนจากคันเร่งไฟฟ้าไปเป็นคันเร่งธรรมดาผม ต้องยังไงบ้างคับแล้วมีใครพอรับทำบ้างคับต้องแก้ไขวา ยริ่งใหม่ด้วยป่าวคับ
เท่าที่เห็นนอกจากเปลี่ยนเรือนลิ้นเร่งแล้ว ต้องเปลี่ยนกล่องด้วยแน่นอน

ถ้าไม่เปลี่ยนคงจะค้างอยู่ safe mode ตลอด และไม่มีสัญญาณคุมมอเตอร์เดินเบาด้วย จะทำให้คุมรอบเดินเบาไม่ได้ ไฟจุดระเบิดไม่ปรับมุมอ่อนแก่ vvti ไม่ทำงาน การเปลี่ยนเกียร์กระชาก

ไวริ่งคงแก้เท่าที่จำเป็นก็น่าจะได้

ที่เหลือรอท่านอื่นแนะนำครับ
cysc2007 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม