ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-10-2013, 16:18   #2
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 16 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ timeport อ่านกระทู้
2JZ-GE วาง 126 เมื่อวันศุกร์ลุยน้ำเข้าบ้าน ตอนเช้า Start ได้บ้างไม่ได้บ้าง ถ้าสตาร์ได้พอใส่เกียร์แล้วรถดับเลยครับ พอสตาร์อีกที่เข็มวัดรอบจะวิ่งไปประมาณ 4-5 รอบกับเข็มไมล์มันวิ่งขึ้นลง 20 - 40 กิโล ครับแต่ไม่ติดนะครับ ลองถอดแบตทิ่งไว้สักพักมาสตาร์ได้ประมาณไม่ถึงนามีจะ ดับใหม่ แล้วลอง start เข็มวัดรอบกับไมล์ก็วิ่งเหมือนเดิม ครับ รบกวนพี่ ๆ ที่รู้วิเคาระห์ให้หน่อยครับว่าเป็นอะไร แล้วจะมีการชอร์ตไปถึง ECU ป่าวครับ ขอพิกัดช่าง 2J ดี ๆให้ผมด้วยครับ ตรงไหนได้บ้างครับ ผมอยู่แถวซอยมิสทีน รามคำแหงสุขาภิบาล3 ครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ
ลองถอดกล่องอีซียูมาเปิดฝาเอาลมเป่าให้แห้ง แล้วไล่สายไฟที่เกียร์ว่าน้ำเข้ารึเปล่าถ้าเข้าก็ให้ ไล่น้ำออกให้หมดครับ
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม