ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-10-2013, 16:15   #2
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 16 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tou92 อ่านกระทู้
รถผมมีปัญหาสตาร์ทติดบ้างไม่ติดบ้าง

อาการก็คือ บิดสวิตกุญแจ ได้ยินเสียงดีเลย์ดังแก๊ก แต่ไดร์ไม่หมุน ผมก็หมุนกุญแจมันไปเรื่องหลายๆที เด่วมันก็ติดเอง บางครั้งก็นานกว่าจะติด บางครั้งก็แปปเดียวติด

บางครั้งก็สตาร์ททีเดียวติดไดร์ทำงานเลย

รบกวนท่านๆทั้งหลายช่วยวิเคราะห์ว่าสาเหตุมันน่าจะเก ิดจากอะไร
ผมลองถามพี่ๆแถวบ้านเค้าบอกว่าน่าจะเป็นที่ไดร์สตาร์ ทมันเสียแล้ว
แต่ไดร์ผมเพิ่งเปลี่ยนถ่าน+ล้างมันเองกับมือ ก็เลยฉงนว่ามันใช่เหรอ

ก่อนที่จะรื้อไดร์มาดู รบกวนท่านๆทั้งหลายช่วยวิเคราะห์ให้หน่อยครับ
ลองดูรีเลย์สตาร์ทว่าคอนแทคสกปรกรึเปล่า ถ้าปกติ ก็คงถึงเวลาล้างไดสตาร์ทแล้วครับ
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to borancar For This Useful Post:
samasun_007 (21-10-2013)