ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-09-2013, 09:49   #6
khwan1j
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว khwan1j

Car Brand: L200 cyclone
Engine Type: 1jz-ge
คะแนน: 14 khwan1j is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Amorn1003 อ่านกระทู้
วันนี้บ่ายฝนตกหนัก เป็นอีกแล้ว เฮ้ออ สองวันก่อนขับฝ่าฝนหนักๆ ไม่เป็นอะไรเลย แต่จอดตากฝน เป็นอีกแล้วครับ เริ่มเหนื่อย ท้อ ครับ พรุ่งนี้จะต้องเข้าหาช่างอีก ลองดูรางหัวเทียนสักหน่อย มีจุดไหน ใครจะแนะนำอาการได้บ้างครับ
จอดตากฝนแล้วรถเครื่องสั่นสะดุดอันนี้ส่วนมากน้ำเข้า หัวเทียนสูบ6-5ครับเป็นกันบ่อยเลยครับผมเองก็เป็น ลองเปิดดูที่หัวเทียนตามน้าๆด้านบนบอกเลยครับแล้วส่อ งลงไปดูครับ ผมว่ามีน้ำแน่นอนหรือไม่ก็ต้องมีคราบน้ำที่แห้งแล้วห ลงเหลือครับ ให้เป่าด้วยลมหรือผ้าพันปลายไขควงเล็กๆแหย่งลงไปเช็ด ให้สะอาดน่าจะหายครับ (แต่แหย๋ยากหน่อยนะครับ)
ทุกวันนี้ถ้าจอดแล้วฝนจะตกเมื่อไหร่ ผมเปิดฝากระโปรงรถ เอาแผ่นฟิวเจอร์บอร์ดหรือถุงดำใหญ่ๆคลุมแล้วปิดฝากระ โปรงเลยครับ คนรอบข้างหรือคนที่ทำงานเห็นเมื่อไหร่งงเมื่อนั้นว่า ผมทำอะไร55+ ตั้งแต่นั้นมาเป็นปีแล้วรถผมก็ไม่มีอาการจอดตากฝนแล้ วรถเครื่องสั่นสะดุดอีกเลยครับ

ปล.ทั้งหมดแค่ประสบการณ์ส่วนตัวผิดพลาดไม่ใช่อย่างไร อภัยด้วยครับ แล้วอย่าลืมเอาแผ่นฟิวเจอร์บอร์ดหรือถุงดำที่คลุมไว้ ออก ก่อนที่จะขับด้วยนะครับ

ผมขวัญครับเพชรเกษม81-เอกชัยบางบอน5-กทม.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khwan1j : 11-09-2013 เมื่อ 10:39.
khwan1j is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to khwan1j For This Useful Post:
Amorn1003 (11-09-2013), borancar (12-09-2013)