ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-07-2013, 21:24   #1
pracha
Junior Member

คะแนน: 0 pracha is on a distinguished road
สอบถามเสียงแบ๊คจากท่อไอเสียของรถติดแก๊สหน่อยครับ

รถผมวีโก้เครื่อง2jvvti ติดแก๊สระบบหัวฉีด เวอซุส เวลาวิ่งยาวๆถอนคันเร่งจะมีเสียงดังปั้ง ออกมาจากท่อไอเสียเป็นอาการคล้ายกับแบ๊คฟายแต่ออกมาจ ากท่อไอเสีย ผมลองเปลี่ยนหัวเทียนเข็มngkเบอร์6 อาการดังปั้งก็ไม่หาย ลองโทรไปถามร้านติดตั้งแก๊สเขาก็บอกว่าไม่ใช่อาการแบ ๊คเพราะเป็นตอนยกคันเร่ง ไม่เป็นตอนกดคันเร่งแช่ ไม่ต้องปรับจูนใหม่ อาการแบบนี้จะเป็นตอนวิ่งยาวๆบนทางด่วน หรือวิ่งต่างจังหวัด ขอคำปรึกษาพี่ๆหน่อยครับจะทำอย่างไรดี ขอบคุณครับ
pracha is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม