ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-06-2013, 15:07   #30
anankhet
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว anankhet

Car Brand: Isuzu D-Max LS Cab4 2003
Engine Type: 1UZ-FE 1996
คะแนน: 17 anankhet is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bumpbump อ่านกระทู้
คงต้องลองใช้ดูสักพักคับ ช่างบอกว่าปั๊มไม่ค่อยดีตัวปั่นน้ำมันมันมีร่องนิดหน ่อยบางครั้งเครื่องจอดนานน้ำมันอาจขึ้นช้านิดนึงจะมี เสียงดัง แต่ถ้าเครื่องร้อน น้ำมันก็เข้าสู่ระบบพอดีกับเวลาวอร์มเครื่องแหละไม่ร ู้จริงเปล่า
จบค่าแรงที่ 3500 บาท ยกเกียร์ลง ผ่าเกียร์ 2 ลูก เอาอะไหล่มารวมกัน ยกประกอบใหม่เปลี่ยนออยใหม่ ค่าแรงแพงใหมคับ เช็คซ่อมกล่องอีก 800 รวมน้ำมันเกียร์ 2 แกลอน 1500 ออยเกียร์ 700 เบ็ดเสร็จประมาณ 7000 คับ ขอให้หายทีเถอะ สาธุ
เรื่องการไหลของน้ำมันมันไม่ช้าขนาดนั้นหรอกครับ ช่างเค้าคงพูดติดตลก ไม่เชื่อลองถอดสายออยออกมาสิครับ ติดเครื่องดูสิ
ที่น่าสนใจคือผ่าเกียร์ขนาดนั้นเปลี่ยนซีลแค่ตัวเดีย วเอง ช่างคงเห็นว่าของเก่ายังไม่เสียมั๊งครับ วินาทีนั้นถ้าถามผม ผมจะถือโอกาสเปลี่ยนใหม่ทั้งหมดครับ ไม่แพงหรอกครับค่าซีลกะโอริง
ที่มันกระตุกน่ะ ลองใช้ๆไปก่อนครับ แต่ปกติแล้วไม่ควรกระตุกเลย
พวกกากะบาทและตุ๊กตาก็ควรทำเลยนะครับ มีปัญหามามันไม่คุ้ม
ราคารวมน้ำมันเท่านี้ก็โอเคนะครับ เรื่องแผงออยร้อนมันก็เป็นงี้แหละครับ เพราะตอนคุณจับ รถไม่ได้วิ่งให้ลมเย็นผ่านแผง ผมขับในเมืองรถติดหนักบ่อยๆ ความร้อนน้ำมันเกียร์ขึ้นสูง ขับไปกังวลไป ก็เลยตัดสินใจต่อกับไปวนในหม้อน้ำ คราวนี้ก็เลยไม่สูงไปกว่าอุณหภูมิน้ำครับ
anankhet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม