ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-04-2013, 23:46   #579
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tip.. อ่านกระทู้
สอบถามหน่อยครับ สปอร์ไรเดอร์ วาง2jzge ตอนแรกแอร์ปกติดีแต่ห้องเครื่องร้อนมากผมเลยย้ายแผงค อยร้อนลงใต้ท้องเปลี่ยนเอาของรถตู้ใส่พัดลม2ตัวใช้ได ้ประมาณ2-3วันคอมพังก็เปลี่ยนคอม เวลาเช้าและค่ำๆแอร์ปกติแต่ช่วงกลางวันและเวลาอากาศร ้อนคอมจะตัดเร็วในรถไม่ทันเย็นคอมก็ตัดซักพักก็ต่ออี กเป็นอย่างนี้ตลอดทำไงดีครับเออ..เค้าเช็คน้ำยาแล้วไ ม่ขาดไม่เกินส่วนแผงคอยร้อยตอนแรกใช้ป่าวผ่านแผงก็กล ับด้านให้ดูดแทนแล้วอาการก็ไม่หายครับช่วยแนะนำหน่อย ครับผม
อากาศช่วงนี้ร้อน แผงระบายความร้อนไม่ทัน เพรสเชอร์สวิทช์ เลยตัดคอมบ่อย ลองดูตำแหน่งที่ย้ายแผงแอร์ไปติดว่า พัดลมแรงพอรึปล่าวครับ อีกอย่างนึง ถ้าน้ำยามากเกินไป เพรสเชอร์สวิทช์ก็ตัดบ่อย ทำให้แอรืไม่เย็นเหมือนกันครับ ลองเข้าร้านไปเช็คน้ำยาในวันอากาศร้อนๆดู ครับ น้ำยามากเกินไปก็ปล่อยออก
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม