ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-03-2013, 18:00   #6
sumet3b
Member

Car Brand: sport rider
Engine Type: 1uz
คะแนน: 0 sumet3b is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxclass อ่านกระทู้
วันนี้ผมออกไปทดสอบหาอัตราความสิ้นเปลื่องให้แล้วน่ะ คร๊าบ เช้านี้ผมนำรถออกไปวิ่งที่ถนนพระราม2 โดยใช้แก๊สที่ยี่สิบลิตร โดยใข้ความเร็วแบ่บรถตู้ทั่วไป ก็วิงกันไปตาม ถนนพระราม2 ได้ตัวเลขที่แก๊สหมด 105 กมต่อ20/ลครับ มีวิ่งแบ่บคลิ๊กดาว สามครั้ง 140-160 ก็โอเคน่ะครับสำหรับผมใกล้เคียงกับตอนที่ใช้มิกอยู่ห รือเกือบจะไม่แตกต่างเลยด้วยช้ำไป ตอนที่มีมิกเคยทำได้1 08กมต่อ20/ล
ของแบ่บนี้ถ้าอยากรู้ก็ต้องลองครับ ไม่ต้องง้อมิกและก็ไม่ไปต้องติดหัวฉีด ตอนนี้ผมรอติดแลมด้วช่วยอีกตัวเท่านั้น ถ้าเสร็จแล้วก็จะถ่ายรูปมาฝากเพื่อนๆกันน่ะครับ เพราะนี้ยังหาเวลาว่างไปไม่ได้เลย เพราะติดงานซ้อมบ้านตัวเองอยู่ครับ สิ่งที่ได้กลับคืนมา อย่างมากก็คือ ตอนวิ่งน้ำมันที่ไม่มีมิกมาขวางอีกต่อไปครับ เครื่องไม่ร้อนด้วยครับ เป็นเครื่องที่ม้าไม่พิการอีกต่อไปครับ 5555 มีความสุข จุงเบย..ย
รอดูรูปอยู่คับ
sumet3b is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม