ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 07-03-2013, 01:55   #1
toonza
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: yaris
คะแนน: 0 toonza is on a distinguished road
สอบถามครับ ติดแก๊ส รถยนต์ดับบ่อย

เป็นรถเกีย Auto นะครับ

เช่น เวลาขึ้นห้าง แล้วรถ จอดกันติดๆตรงทางขึ้น เราก็เบรคไว้ พอรถคันหน้าขึ้นไปได้ ผมก็ จะเหยีบคันเร่ง เพื่อที่จะดันเครื่องขึ้นไป แต่ "อากาคือ รถกระตุก ถอยหลังนิดนึง เหมือนกำลัเครื่องไม่พอ แล้วเครื่องก็ดับครับ เป็นแบบนี้หลายรอบมาก ขนาดสะพานเล็กๆไม่ ชัน มาก ยังเป็นเลยครับ มันจะเป็นระหว่างที่เรา เหยียบเบรคไว้ กางสะพานอะไรประมาณนี้ แล้วพอจะเหยีบคันเร่ง มันไม่ยอมไป แถมดับอีก (แต่เวลา สลับเป็นน้ำมัน ก่อนจะขึ้นสะพาน แล้วเหยีบเบรคไว้กลางสะพาน แล้ลองเดินเครื่องดู มันก็ขึ้นได้ปกติ ไม่มีอาการเครื่องกระตุกหรือดับ)

ตะก่อนใช้ น้ำมันไม่เคยเป็นเลยครับ ตั้งแต่ ติดแก๊สมันก็เป็น

ผู้ใดรู้สาเหตุบ้างครับ ว่ามันเกิดขึ้นจากอะไร ควรให้ช่างไปเช็ต ในส่วนตรงไหนดีครับ
toonza is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to toonza For This Useful Post:
borancar (07-03-2013)