ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-03-2013, 08:06   #7
maxclass
Senior Member

รูปส่วนตัว maxclass

Car Brand: toyota hiaec
Engine Type: 1 UZ FE
คะแนน: 14 maxclass is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ idea_nova อ่านกระทู้
ขอแชร์ความคิดเฉยๆนะครับ ผมคิดว่าอยู่ไกลจะสามารถผสมกับอากาศได้ดีกว่า เพราะช่วงระยะการเดินทางยาวกว่า แต่ช่วงระยะที่ยาวนั่นแหละครับที่ทำให้เราเร่งเครื่อ งแล้ว กว่าแก๊สจะเดินทางไปยังห้องเผาไหม้มันก็จะไกลขึ้น จึงอาจจะให้วูบได้ครับ ผิดถูกอย่างไรขออภัยนะครับ
มันวูบก็เปิดวาวล์เพิ่มสิครับ แค่นี้ก็จะหายใช้ได้เหมือนเดิมครับ แก๊สมันต้องจูลน่ะครับ ของผมมิกก็ไม่ได้ใช้ก็ยังวิ่งได้เลยครับ
maxclass is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม