ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-02-2013, 09:46   #1
V64
Member

Car Brand: Ford Ranger Double Cab & Carryboy
Engine Type: 2JZ GE VVTI
คะแนน: 0 V64 is on a distinguished road
Question แก๊สพุ่งออกมาเยอะ

เวลาเติมแก๊สเสร็จ แล้วหมุนหัวเติมออก จะมีแก๊สพุ่งออกมาเยอะมากครับ ไม่ทราบว่าออกจากสายเติม หรือสายเข้าถัง เพิ่งเป็นสาม-สี่ครั้งล่าสุดครับ เมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ไปเติมแก๊สแล้วเติมไม่เข้า พนักงานก็มาหมุนวาล์ว ก็ยังเติมไม่เข้า เปลี่ยนปั๊มใหม่ ก็หมุนเปิดปิดวาล์วที่ถังใหม่ ก็ยังเติมไม่เข้า สุดท้ายเปลี่ยนหัวเติมใหม่จึงเติมเข้า แต่เวลาถอดจะมีแก๊สพุ่งออกมาเยอะ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร และแก้ยังไง ถ้าปล่อยไว้จะมีผลต่อระบบอย่างไรครับ (วาล์วที่ถังต้องเปิดให้สุดทั้งสองตัวมั้ยครับ)
V64 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม