ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-02-2013, 00:03   #575
kazuya
ClubJZ Old Full Member

Car Brand: BMW 318 i
Engine Type: 1JZ GE VVT-i
คะแนน: 17 kazuya is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง kazuya
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popeyea31 อ่านกระทู้
ืคือปรกติแอรผมเย็นมากครับ หลังจากจอดรถไวประมาณ1อาทิตย วันนี้มาแอรมันไมเย็นออกมาแต่ลม ผมเลยไปเติมนํ้ายาแอร พอช่างแอรเช็ค ช่างบอกวาแอรรั่ว ผมเลยสงสัยรั่วได้ไง ไม่เชื่อช่าง เลยเติมนํ้ายาแอรกอน เแอรก็กลับมาเย็นปรกติอีกครั้ง ขับมาซักพักแลวจอดประมาณ2ชั่วโมง ทีนี่เปิดแอรอีกครั้ง มี แต่ลมครับ แบบนี้แอรผมรั่ว รึเปลาครับ แล้วเพราะอะไรถึงรั่วครับ

ปรกติแลวเติมนํ้ายาแอรนี่ ใช้เวลานานกี่นาทีครับ ผมดูแล้วไมถึง5นาทีเลย ติดเครื่องเปิดแอร แอรเย็นก็เสร็จ เลย โดนไป 500 134a

อยู่ ซ ฺวัดลาดปลาดุกครับ มีรานทําแอรดีๆแนะนํามัยครับ ขอบคุณครับ
อาการแบบนี้รั่วแน่นอนครับ ต้องหารั่วให้เจอ ถามว่าเพราะอะไรถึงรั่ว มีหลายปัจจัยครับ อาจจะเพราะแผงเก่าแล้ว โอริงซึม วาล์วเติมน้ำยาเสื่อม เป็นได้ทั้งนั้นครับ ตามอายุรถ ไปที่ ม.บัวทองธานี ตรงข้ามสมบัติบุรี เข้าไปแล้วอยู่ขวามือ ติดกับคาร์แคร์พอดี ไปหาพี่เปี๊ยก ร้านนี้ซ่อมไม่แพง อะไรเสียก้เปลี่ยน ซ่อมได้ก็ซ่อมให้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazuya : 11-02-2013 เมื่อ 22:42.
kazuya is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to kazuya For This Useful Post:
popeyea31 (11-02-2013)