ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-02-2013, 21:33   #1
Yellobones
Junior Member

Car Brand: Nissan Navara
Engine Type: 1JZ-GE A/T
คะแนน: 0 Yellobones is on a distinguished road
วางเจติดแก๊ซแล้ววิ่งไม่ออกแถมกินแก๊ซมากครับ

สวัสดีครับ

ผมวางเจฝาดำในบอดี้นาวาร่า ติดแก๊ซแล้วประมาณ 4 ปีกว่า รถวิ่งไม่ออกเลยครับ อืดมากๆ แถมตอนนั้นหลังจากเปลี่ยนน้ำมันเป็นแก็ซแล้ว(เร่งเคร ื่องเปลี่ยนเป็นแก๊ซ) น้ำมันค่อยๆลดลงไปตอนวิ่งด้วยครับ ไม่รู้ว่าเกิดจากสาเหตุใด

จากนั้นเลยตัดสินใจเปลี่ยนจากหัวฉีดเป็นดูด แต่ก็เหมือนเดิมครับ รถวิ่งไม่ออก กินแก๊ซกว่าเดิมอีก บางทีจังหวะตอนขึ้นสะพาน กรองอากาศระเบิดครับ ที่สำคัญ จอดติดไฟแดง ความร้อนขึ้นเอาๆแบบไม่ลงเลยครับ เฮ้ออ

สุดท้าย ทั้งหมดที่ผมเล่ามานี่ มันเกิดจากสาเหตุใดได้บ้างครับ รบกวนเซียนๆด้วยนะครับผม ถ้ามีอู่แนะนำแถวๆสมุทรปราการจะดีมากเลยครับ

ปล. ผมไม่แน่ใจว่าได้เปลี่ยนเฟืองท้ายหรือยังนะครับ
Yellobones is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม