ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 09-01-2008, 21:19   #1
futurecefiro
Member

รูปส่วนตัว futurecefiro

Car Brand: A31+ 1JZGTE FAN BIG TIME
Engine Type: DRIVE MY RIDE
คะแนน: 0 futurecefiro is on a distinguished road
อยากเช็คชื่อ สาวก Jas Service ครับ

ขออนุญาตินะครับ

ตั้งใจที่อยากจะรู้ว่า วิ่งกันยังไง เท่าไหร่กันบ้าง แล้วตอนนี้ใช้อยู่เป็นไงบ้างครับ มีปัญหาอะไรมั้ย? สำหรับคนที่ติดมาจากที่เดียวกัน และอยากรู้ด้วยว่า ใน clubjz ไปติดกับพี่ศิวมากี่คน
เพราะเนื่องจากทุกวันไม่ได้ไปคุยกับใครที่ไหนเลย หมกอยู่ใน office อย่างเดียว ไม่รู้ feedback เป็นยังไงกัน

ของผม A31 1JGTE AUTO fixmix autronic mix 29 ล้อหน้า 235/45/17 หลัง 245/45/17 ท่อ 3 นิ้ว หม้อพักสองใบ ปลายออก 3" ใบรีไม่หนวกหูดี

ตอนนี้กินแก๊สแบบไม่ซัดอยู่ที่ 8-9 โล / แก๊สหนึ่งลิตร ตกเป็นเงินก็ราวๆ 1.35-1.4 ตั้งแต่แก๊สขึ้นราคา (แล้วแต่ปั๊มด้วย)
ถ้าแบบซัดๆ ทุกเซ็นติเมตรของถนนเลย ก็เหลือ 6.7 โล - 7 โล / แก๊สหนึ่งลิตร 1.5-1.75
ตอนนี้รถเปลี่ยนเกียร์อยู่ ถ้าเสร็จแล้วจะลองวัดใหม่เนื่องจากเกียร์พัง

ปลายก็ประมาณ 220-230 ไม่ยาก (ไม่รู้ว่าเหมือนกับน้ำมันหรือเปล่า เพราะไม่เคยวิ่งเร็วขนาดนี้ตอนใช้น้ำมัน)
ตอนเช้าๆก็สตาร์ทน้ำมัน แล้วก็จอดรถไว้หน้าบ้านมันอย่างนั้นซัก 7 นาทีแล้วค่อยเอาออกไปวิ่ง ถึงหน้าปากซอยมันก็ตัดเป็นแก๊สให้พอดี

ปัญหาที่พบตอนนี้คือ
ซัดมาแบบสุดๆทุกเกียร์ (ปิดแอร์) พอชะลอปุ๊ปรอบมันตกเหมือนจะดับ แต่พอจอดไปซักพักก็หาย
ไม่ได้น่ารำคาญหรือปัญหาใหญ่ เพราะไม่ได้วิ่งอย่างนี้ทุกวัน เพียงแต่ยังไม่มีเวลาเอาเข้าไปเช็คดู แต่ถ้าเปิดแอร์ซัดไม่เคยเป็น

อยากรู้ของท่านอื่นๆบ้างครับ ถ้าไม่มีผมก็คงตั้งกระทู้ว่าวรับประทานเลยครับ:confu sed:
futurecefiro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม