ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-01-2013, 12:40   #1
momozaa
Junior Member

Car Brand: mercedes-benz,Isuzu tfr
Engine Type: 6 cylinder,4ja1
คะแนน: 0 momozaa is on a distinguished road
ช่วยแนะนำการวางuzด้วยครับ

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับพอดีผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ครับ ก็เลยจะขอคำปรึกษาจากพี่ๆทุกท่านน่ะครับ ผมใช้ W124/300Eอยู่ครับ ขอถามเลยนะครับ
1.วาง1UZในบอดี้นี้ต้องทุบหรือดัดแปลงตังรถหรือไม่ ถ้าต้องแปลงจะต้องดัดแปลงอะไรบ้าง
2.ใช่หน้าปัทม์เรือนไมล์และแผงคันเกียร์เดิมของbenzไ ด้ไหม
3.1UZ-FE,1UZ-FE VVTi,2JZ-GE VVTi ตัวไหนจะเหมาะสมกับน้ำหนักรถ,เฟืองท้ายเดิม,มากกว่าก ันครับและตัวไหนจะเหมาะกับการใช้งานในความเร็วสูงระย ะทางไกลและขึ้นลงทางชันได้ดีกว่ากันครับ(คลานในเมือง ตัวไหนรอบเครื่องจะนิ่งและแอร์เย็นกว่ากันด้วยนะครับ )
4.การบำรุงรักษาทั่วไปยุ่งยากไหมครับถ้าทำประแจหล่นต ้องยกเครื่องออกหรือเปล่า
5.ค่าแจ้งเปลี่ยนเครื่องเท่าไรครับแล้วเวลาตรวจสภาพก ับขนส่งจุกจิกไหม
6.พี่ๆที่วางเครื่อง1UZกันมาแล้วทำการบำรุงรักษากันอ ย่างไรบ้างครับแล้วมีทรรศนะคติอย่างไรกันบ้างกับเครื ่องตัวนี้
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
momozaa is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม