ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-12-2007, 23:06   #6
wongpadoo
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว wongpadoo

คะแนน: 18 wongpadoo is on a distinguished road
ผมก็ไทเกอร์ D4d เหมือนกันครับ แต่เครื่องเดิม 3000 ครับ เปลี่ยนเป็น 2เจไม่โบ ครับ บรรทุกทุกวันครับ แต่ผมเกียร์ ธรรมดาครับ ใช้เกียร์เดิมหล่อหัวหมูใหม่ครับ ตอนแรกว่าจะว่างเจโบครับศึกษา ดูๆ แล้วต้องทำแยะช่วงล่างต้องทำใหม่เบรกก็ต้องทำใหม่ครั บ ล้อเดิมก็ใช่ไม่ได้ด้วยต้องขอบ 16ขึ้น เฟื่องท้ายก็ต้องเปลียนของรถเก๋งมาใส่ ของเดิมก็ใช่ไม่ได้ใช้ไปไม่นานก็หอนครับเจโบ ค่าเครื่องกับค่าว่างไม่เท่าไรแต่ค่าทำความหนึบต่ำ ๆ เตียมไว้ 20000 ขึ้นครับ ไม่ทำก็ไม่ได้ใช้ไปก็ต้องทำสักวันหนึงครับ แต่ 2 เจไม่โบที่ผมใช้อยู่ ก็แค่เปลี่ยนเฟื่องท้ายเป็นของไมตี้เป็น 4.3 และเปลี่ยนผ้าเบรดดี ๆ หน้าและหลัง ก็จบครับแค่นี้ก็อยุ่แล้วครับ อีกอย่างเจโบการดูแลรักษาก็มากกว่าเช่นใช้ไปนานเรื่อ งรั่วซึม ท่อยางต่างๆ โบรั่ว (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ) แล้วยึ่งคุณบรรทุกด้วย 2เจไม่โบหน้าเล่นกว่า ครับ แต่ 1 เจไม่โบผมว่าถ้าบรรทุกด้วยมันจะอึดไปนะครับติดแก็สด้ วย นอกจากว่าคุณจะขับหล่อ ๆ แรง ๆแบบมีบูตก็ 1 เจโบครับ โทรมาปรึกษาได้ครับ 086-8013380 บิว ครับ ไทเกอร์ D4d เหมือนกันครับ
wongpadoo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม