ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-09-2012, 03:43   #544
Dimensions
Member

Car Brand: BMW E36
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 13 Dimensions is on a distinguished road
สอบถามหน่อยครับพอดีจะลองซ่อมแอร์เองครับ

1.โอริงตามข้อต่อต่างๆ จะต้องมีเบอร์หรือสเปคสำหรับ 134a ไหมครับ

2.การล้างระบบทำอย่างไรครับ อัดน้ำยาอะไรหรือไม่ครับ
3.กรณีรถผมไม่มีตาแมวดูต้องเติมอย่างไรครับ
4.ท่อด้านที่เย็นผมใช้เป็นสายไฮดรอลิคจะต้องหุ้มฉนวน ไหมครับคือมันไปเบียดอ่างน้ำมันเครื่องกลัวว่ามันจะท ำให้แอร์ร้อนไปด้วย

5.น้ำมันคอมต้อมเติมกี่ cc ครับ

รบกวนหน่อยครับ
Dimensions is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม