ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-09-2012, 10:06   #1
Lkaodin
Junior Member

รูปส่วนตัว Lkaodin

Car Brand: Volvo 940
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 0 Lkaodin is on a distinguished road
แก๊สสะดุดเสียงเหมือน Uz เลย แต่น้ำมันเนียนๆ

สืบเนื่องจาก รถผมไปแก้ไขอาการเดินเบาต่ำมา น้ำมันหอบ แก๊สดีเนียน ช่างคนเก่ามันต่อสายท่ออากาศผิด
ได้ทำการแก้ไขแล้ว น้ำมันเนียนไม่หอบ แก๊สก็เนียน
เมื่อเช้าไปทำงาน ขับไปสักพักความร้อนเริ่มคงที่ แก๊สผมสะดุด เหมือนเดินไม่เต็มสูบ แต่ใช้น้ำมันไม่มีสะดุดเดินเต็มสูบ ปวดกระบานครับ

รถผม 1jge มิกเซอ funaki 1 ทาง 32 mm ใช้มานานแล้ว 2 ปีกว่าและ หม้อ BSM วิ่งดีมากๆ
เพิ่งมาเป็น ไม่รู้จะไล่อันไหนก่อนดี หัวเทียนก็ไม่น่าใช่ หม้อต้มรึป่าว
Lkaodin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม