ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-09-2012, 03:24   #2
Aood-vvti
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 Aood-vvti is on a distinguished road
น่าจะเป็นอาการแก๊สมาไม่พอครับ
1. เช็ควาล์วที่ถังว่าไม่ได้ปิด หรือลองเปิดให้สุด
2. เช็คกรองแก๊สว่าตันหรือเปล่า
3. ถ่ายขี้แก๊สที่หม้อต้ม ถ้ายังไม่เคย
4. หัวฉีดตัน น่าจะยากหน่อยเพราะไม่น่าจะตันพร้อมกันทั้ง 6 หัว
5. สังเกตุกลิ่นว่ามีการรั่วไหลของแก๊สหรือเปล่า
6. ลองให้ร้านจูนแก๊สให้ใหม่ครับ

ขอให้หายเร็วๆนะครับ
ของผมระบบดูด มีอาการเดียวกัน พบว่ามีคนหวังดีปิดวาล์วแก๊สไว้ ดีนะที่ไม่แบคไฟร์
Aood-vvti is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Aood-vvti For This Useful Post:
ต้นซัง (16-09-2012)