ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-09-2012, 08:56   #2
kkk
Senior Member

รูปส่วนตัว kkk

Car Brand: mitsubishi/civic/strada/MigthyX/CivicFb
Engine Type: d15b/1UZ-Fe/1jz-ge/Vtec
คะแนน: 17 kkk is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pichai อ่านกระทู้
รถผม สตราด้า เครื่องเดิม 2800 n/a ตอนนี้ วาง 1jzge+แก๊สมิกเซอร์ หม้อต้ม อติเกอร์ เฟืองเดิม ใส่หลังคาไฟเบอร์ ยาง 215/65/15 มีปัญหาอยากจะปรึกษาผู้รู้ครับว่า ผมเติมแก๊ส ไป 500 บาท น่าจะประมาณ 37 ลิตรแก๊ส รถผมวิ่งได้ 180 กิโลครับ วัดจากไมล์เดิมครับไม่ได้เปลี่ยนไมล์ครับ แก๊สหมดแบบว่าเร่งไม่ขึ้นแล้วครับ เกจ์ที่ถังก็ตก ขับปกติ80-100 km/hr อะครับ ถ้ามันกินเกินไปจิงๆ ผมต้องแก้ไขยังไงอะครับ อีกอย่างครับ พอเร่งเกิน120km/hr รถมีอาการจามครับ ขับน้ำมันปกติครับ ตอนนี้หนักใจมากครับ
- ก็น่าจะประมาณนี้นะครับถ้าหากวิ่งในเมือง นอกเมืองยาวๆ น่าจะดีกว่านี้พอสมควร อีกอย่างราคาแก็สก็สูงขึ้นด้วยครับ ปรับจูนดีๆ มิกเหมาะสม น่าจะลงกว่านี้หน่อยครับ น่า สองบาทถ้วนๆ ถึงหน่อยๆ ถ้านอกเมืองยาวๆ น่าจะต่ำกว่าสองบาท ไม่ขับเร็วมาผมแนะนำ มิกไม่เกิน 27 mm ครับจูนง่ายขับในเมืองอัตราเร่งดีกว่ามิกใหญ่ครับ
kkk is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม