ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-09-2012, 06:28   #3
ภาคิน
Junior Member

รูปส่วนตัว ภาคิน

Car Brand: Triton
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 ภาคิน is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awadlove อ่านกระทู้
พอดีได้อ่านจากเวฟนึง ว่าย้ายมิกออกห่างจากลิ้นผีเสื้อว่าแก๊สจะผสมกับอากา ศดี อัตตราเร่งดี ประหยัดขึ้นจริงใหมครับ ใครพอมีคำตอบเรื่องนี้บ้างครับ ตอนนี้รถผมติดมิกหน้าลิ้นผีเสื้อ ส่วนตัวชอบลองของใหม่ครับ แต่ถ้าเหมือนเดิมต้องขอบายครับ
ผมเคยลองแล้วครับ ห่างออกมาจากหน้าลิ้นพอสมควร ผลปรากฏว่าเวลาเร่งแล้วผ่อนคันเร่งเดินเบา ดับเลยครับ ต้องย้ายกลับคืนที่เดิม
ภาคิน is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to ภาคิน For This Useful Post:
borancar (15-01-2013), idea_nova (15-01-2013)