ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 24-12-2007, 01:31   #12
DIN GTR
Senior Member

รูปส่วนตัว DIN GTR

คะแนน: 0 DIN GTR is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jz_In_Mighty อ่านกระทู้
เอารูปตัวเซ็นเซอร์ความร้อนมาให้ดูครับ..เผื่อจะมีใค รแนะนำเพิ่มเติมครับ...ขอถามเพิ่มนะครับ สายสีขาวคือสายสัญญาณที่ต่อเข้าตัวเกย์และสีดำต่อลงก าวใช่หรือไม่ครับ
ถูกต้องแล้วครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jz_In_Mighty อ่านกระทู้
ขอบคุณครับที่ช่วยแนะนำ ขอถามอีกนิดครับพอดีหาตำแหน่งติดตั้งเซ็นเซอร์ของตัว วัดแรงดันน้ำมันไม่เจอครับว่าติดตรงไหน มันอยู่แถวๆกลองน้ำมันเครื่องปล่าวครับ
ถ้าเป็นแรงดันน้ำมันเครื่องได้2ทางคือ
1.ลองมองตรงแถวๆกรองมันจะมีน็อตไม่เบอร์24ก็27อ่ะ ตัวใหญ่ๆถอดออกมาแล้วเจาะต๊าฟเกลียว1/8 ที่หัวได้เลย
2. หาซื้อadapterสำหรับใส่พวกเซนเซอร์มาใส่มันจะฝังได้ท ั้งความร้อน และแรงดัน สะดวกดี

ถ้าเป็นแรงดันเบนซินก็หาสามทางมาใส่สายน้ำมันก่อนเข้ ารางหัวฉีด หรือว่าก่อนเข้าเรคคูเลตก็ได้ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 07-12-2009 เมื่อ 10:59.
DIN GTR is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม