ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-12-2007, 20:51   #9
mike j bo
Member

รูปส่วนตัว mike j bo

คะแนน: 18 mike j bo is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง mike j bo
เห็นกระทู้นี้มาสักพักก็ไม่ได้สนใจไรครับ เพราะว่าผมเพิ่งยกเกียร์มาใหม่ได้เดือนกว่าๆอะ วิ่งไป ไม่ถึง 4000 โลเลย .....แต่หลังจากเอาไปซัดมาเมื่อคืน งานเข้า เหมือนกันครับ ......อาการเหมือนกันทุกอย่างครับ คือเข้าถอยแล้วไม่ไป แต่พอไหลได้นิดๆ ต้องปล่อยไหลแล้วกดเบรก จึ่กๆๆ มันถึงจะเข้าให้......ก่อนหน้าที่จะเป็นก็ปกติดีทุกอ ย่างครับ เพราะ พึ่งยกลูกใหม่มาสดๆ ร้อนๆ ...แต่เมื่อคืนไปดูรถเส้นนครชัยศรีครับ ขากลับ เจอ Mini Cooper S แต่งงามๆ เลยครับ เลยซัดกันยาว จนถึงเส้นบางใหญ่อะ ขอบอกว่า Mini ใหม่ มันแรงโคตรๆ เลยครับ แต่รถผมก็วิ่งผิดปกติด้วยอะ เพราะ รู้สึกเหมือน รอบเครื่องจะไปดี แต่ความเร็วมันไม่ได้ขึ้นตามรอบอะครับ ตอนวางใหม่ๆ กดยาวๆ ไม่กี่กิโล ก็ได้ 235++ แบบไม่ยากอะ แต่เมื่อคืนที่เล่น กับ Mini แช่ยาวเลยครับ แต่ความเร็วที่ได้ก็ไม่เกิน 200 อะ แต่ไปค้างอยู่ที่ปลายเกียร์ 3 ที่ 180 ที่รอบ 6500++ อยู่นานเลยอะ กดแช่ก็ไม่ยอมเปลี่ยน ไป 4 ให้...ตอนเล่นกันนี่ปล่อยให้เกียร์เปลี่ยนเองนะครับ ไม่ได้โยกเกียร์เอง.........สรุป ตื่นมาตอนเช้า เกียร์ถอยไม่ยอมเข้าให้ สะงั้นครับ ......เซ็งเป็ดครับ เพิ่งยกลูกใหม่มาแท้ๆ เฮ้ออ ไม่รู้ช่างเอาของเชียงกงให้จิงรึเปล่า เพราะ ไม่ได้ไปซื้อกะเค้าอะ เพราะ มันไม่น่าจะพังง่ายขนาดนี้อะครับ เพราะ เกียร์ลูกแรก ผมขับได้ 3 ปี แบบโหดๆ เลยอะ ...... เซ็งด้วยคนครับ แต่อาการนี้ ได้เปลี่ยน ชัวร์ๆ ครับ เพราะ ยกมาหลายลูกละ

ผลก็คือโดน mini อะครับ แต่ไม่มากอะ แบบว่าถ้าเรากดก่อนก็นำอะ ไปแบบเกาะๆ กันไปอะ แต่ถ้าเค้ากดก่อน ก็นำเราเหมือนกันอะ แต่รอบหลังๆ โดนยืดเยอะครับ เพราะอย่างที่บอกอะ รอบไปแต่ความเร็วไม่ไป .......สรุปวันนี้ เกียร์ถอยไม่เข้าให้แล้วครับ ทำยังไงก็ไม่เข้า ...เพิ่งเปลี่ยนมาแค่ 2 เดือน วิ่งไม่ถึง 4000 กิโล ซัดเต็มๆ ก็ครั้งแรกหลังจากเปลี่ยน แต่ซัดทีเดียวพังเลย แบบนี้มันน่าสงสัยอู่ที่ยกเกียร์ให้ผมไหมเนี้ย เอาของยกลงมาใส่ให้เราป่าวเนี้ย เฮ้อออ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Moonlight : 07-12-2009 เมื่อ 13:42.
mike j bo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม