หัวข้อ: สอบถามครับ
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-08-2012, 20:35   #4
Aor 2JZ-GTE
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว Aor 2JZ-GTE

Car Brand: Toyota Vigo,BMW E36
Engine Type: 2Jz-GTE,2JZ-GE Vvti
คะแนน: 0 Aor 2JZ-GTE is on a distinguished road
ขอบคุณครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ดูเรื่องไฟจุดระเบิดด้วยครับ หัวเทียนไม่ดี ก็ทำให้บริโภคแก๊สตามไปด้วย ไม่ใช่เอ่ะอ่ะอะไรก็จูนอย่างเดียวครับ ดูเครื่องยนต์ให้สมบูรณ์ก่อน ตัวแก๊สเองมันไม่ได้จ่ายมากขึ้น ใช้ไปกี่ปีมันก็จ่ายแก๊สเหมือนเดิม โปรแกรมมันไม่ได้ปรับค่าที่เราจูนให้สูงขึ้นหรือต่ำล ง (เส้นกราฟที่จูน หรือตัวเองที่ใส่) นอกจากโปรแกรมจะชดเชยการจ่ายแก๊สตามเครื่องยนต์ ผมเน้นที่ระบบจุดระเบิดก่อนน่ะครับ เพราะไม่ได้แจ้งว่าได้ทำการเปลี่ยนหัวเทียนบ้างหรือเ ปล่า ถ้าระบบดีแล้ว ก็ถึงจะมาดูเรื่องการปรับจูน
หัวเทียนยังไม่เคยเปลี่ยนครับ ตั้งแต่วางเครื่องมา 1 ปีนิดๆครับ ทางพี่เคพอจะว่างช่วงไหนบ้าง ผมอยากให้ช่วยเช็คดูทีครับ หลายๆอย่างทั้งเครื่องและแก็สและอื่นๆ ขอบคุณครับ
Aor 2JZ-GTE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม