หัวข้อ: สอบถามครับ
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-08-2012, 17:46   #1
Aor 2JZ-GTE
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว Aor 2JZ-GTE

Car Brand: Toyota Vigo,BMW E36
Engine Type: 2Jz-GTE,2JZ-GE Vvti
คะแนน: 0 Aor 2JZ-GTE is on a distinguished road
สอบถามครับ

แก็ส AC stage 300-6 เครื่อง 2jz-gte เดิมๆครับ เคยเช็คมา 1 ครั้ง ก่อนเช็ค คือ เครื่องเดินไม่เรียบเลยเอาไปให้ช่างจูน ช่างบอกว่าหัวฉีดแต่ล่ะหัวมันไม่เท่ากัน(ผมจำไม่ได้ว ่ารูหรืออะไรช่างบอกมา) แต่หลังจากทำก็ใช้ได้เรื่อยมาเกือบครึ่งปีเหมือนกัน แต่ตอนนี้รู้สึกว่าเครื่องเดินไม่ค่อยเรียบ แล้วกินแก็สกว่าเก่า เมื่อก่อนประมาณ 5.5-7 โล/ลิตร ตอนนี้ ประมาณ 4.5-5.8 โล/ลิตร พอจะสันนิษฐานได้เปล่าครับว่าเป็นที่อะไร (อ่อรถวีโก้พรีรันเนอร์ เดิมครับ ตั้งแต่วางมาพร้อมติดแก็ส ปีกว่าๆแล้ว ก้ไม่ได้ทำอะไรเลย นอกจากที่บอกข้างต้น
ขอบคุณครับ
Aor 2JZ-GTE is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม