ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-07-2012, 22:06   #636
sitthinat
Member

รูปส่วนตัว sitthinat

Car Brand: Lexus
Engine Type: 1JZ-GTE VVT-I ECTS-I
คะแนน: 0 sitthinat is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i_herejoke อ่านกระทู้
ใช้เครื่องตัวเดียวกับผมเลยครับ เจโบ วีวี
ects-i ครับ มีข้อแนะนำคือ ถ้าวางเสดเรียบร้อยแล้ว อย่าไปปรับ ตัวลิ้นเร่งนะครับ เด๋ว งานยาว........
1. รถผม A31 เลยไม่ได้ใช้ ABS ครับ เลยไม่รู้ว่าของพี่ใช้ได้ป่าว
2. ผมว่า 5 สปีดนะครับ
3. รถผมไม่แน่ใจว่าผมได้ใช้หรือป่าวอ่ะครับ ไอ้่กล่องนี้ เด๋วไปดูในรถให้ครับ หรือ ลองถามอู่ที่วางดูก่อนครับ
4. ชนเกียร์ธรรมดาได้ครับ แต่ต้อง GEN สัญญาน sp อะไรนี่ล่ะ เห็นพี่ๆๆ ในคลับเค้าพูดกัน เพราะให้ วีวีทีไอทำงานได้อย่างปกติ

ยินดีต้อนรับสู่ เจ วีวี นะครับ มีปัญหาการใช้งานสอบถามได้ครับ

ไม่ทราบว่า บ้านอยู่แถวไหนครับ วางอู่ไหน

ถ้ายังไม่มีอู่ ผมแนะนำให้ อู่ที่วางรถผม อยู่แถวลาดปลาดุกครับ
ขอบคุณมากครับ คุณ i_herejoke ที่สละเวลาตอบให้ผมนะครับ

ผมก็ว่าน่าจะเป็น 5 สปีดเหมือนกันครับ แต่ไม่ค่อยมั่นใจครับ เพราะส่วนใหญ่จะเป็น 1เจ วีวี ไม่โบ ที่ใช้กัน

ส่วนเรื่อง Gen SP1 ขอบคุณมากครับ ผมพอนึกออกแล้วครับ ว่าต้องทำยังไง อิอิ พูดไม่ได้ครับ เดี๋ยวจะกลายเป็นโฆษณาไป

ผมอยู่ฉะเชิงเทราครับ เรื่องวางเครื่องผมว่าจะวางเองครับ รถอยู่ในมือคนอื่น ไม่ค่อยจะสบายใจครับ มันใจหาย รถผมคงแปลงไม่มากครับ น่าจะพอทำเองได้ครับ ขอบคุณที่แนะนำอู่นะครับ

ส่วนเรื่อง ABS กับ Fuel Pemp Control ขอรอท่านที่มีรถที่มีระบบ ABS ช่วยตอบให้เป็นวิทยาทานแก่ผมด้วยครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sitthinat : 26-07-2012 เมื่อ 22:07. เหตุผล: เพิ่มข้อมูล
sitthinat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 3 Users Say Thank You to sitthinat For This Useful Post:
A31@udon (26-07-2012), i_herejoke (26-07-2012), somtao (28-07-2012)