ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-12-2007, 20:53   #9
DIN GTR
Senior Member

รูปส่วนตัว DIN GTR

คะแนน: 0 DIN GTR is on a distinguished road
โดยปรกติแล้วนะครับเวลาที่เราซื้อเกจ์วัดมา มันจะมีเซนเซอร์มาให้พร้อม โดยที่เกจ์ยี่ห้อไหนก็ต้องใช้เซนเซอร์ยี่ห้อนั้น เพราะฉะนั้นคุณรซื้อออโต้เกจมาคุณก็ต้องใช้ของออโตเก จครับ ไม่สามารถไปเอาสัญญาณจากเครื่องได้ครับ

วัดความร้อนน้ำ คุณต้องเอาเซนเซอร์ที่เขาให้มาไปฝังที่หม้อน้ำหรือท่ อน้ำบนแล้วต่อสายไฟไปที่เกจ์วัด โดยที่เกจ์วัดมีไฟ Ig ไฟออนกุญแจ Gnd ลงดิน อีกเส้นต่อไปที่เซนเซอร์ ถ้าที่เซนเซอร์มีสองสายมันจะมีสายดำกับแดง ดำลงดินครับแดงต่อไปที่มิเตอร์ครับ

ส่วนของวัดแรงดันก็เหมือนกันครับ ต้องใช้เซนเซอร์ของออโตเกจด้วยการฝังก็มทั้งใช้อะแดป เตอร์ต่อก็ได้

เกจ์ยี่ห้อไหนต้องใช้เซนเซอร์ยี่ห้อนั้นด้วยครับเพื่ อความแม่นยำของเกจ์วัดครับ สงสัยไม่เข้าใจตรงไหนโทรถามผมก็ได้ครับเดี๋ยวบอกให้
DIN GTR is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม