ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-12-2007, 16:02   #6
โกยเถอะเจ
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว โกยเถอะเจ

Car Brand: จูนรถคนอื่นมันส์กว่าคับ
Engine Type: บอกว่าเจเดิมๆจะเชื่อไหม!!!..อิอิ
คะแนน: 18 โกยเถอะเจ is on a distinguished road
อ่อ เข้าใจแล้วครับ
เกจมันมีเซนเซอร์แถมมาให้ด้วหรือป่าวคับ
ต่อจากของเดิมมันๆก็เพียนนะสิครับ เพราะว่าการส่งสัญญาณค่ากับตัวรับสัญญาณ มันอ่านคนล่ะย่านกัน
ที่คนอื่นมันตรงได้ เพราะมันอาจจะตรงกัน
เหมือนตอนวางเครื่องใหม่แหละครับ เซนเซอร์ตัวเดิมก่ะไมล์ใหม่มันเพี้ยนอยู่แล้ว
แต่ส่วนใหญ่แล้วมันจะมีเซ็นเซอร์ของมันมาให้นะครับ
ไอ้ที่ติดตัวมันมานะชัวร์สุด ครับ เจาะเข้าหม้อน้ำหรือที่ท่อน้ำใหม่เลยครับ
ทำได้ตามร้านหม้อน้ำที่เคยทำ (ย้ำนะครับที่เคยทำและทำเป็น)
แล้วเดินสายสัญญาณมาโดยตรงเข้าเกจเราเลย อันนี้ตรงแน่

ส่วนแรงดันน้ำมันเครื่องนะครับ
ถ้าหน้าปัทม์ไม่มีฟังชั่นนนี้อยู่ก็หมดสิทธิครับ
หรือถ้าใช้ของเดิมมันก็อาจจะไม่ตรง หรือเพี้ยนได้
ปกติอีกเหมือนกันมันจะมีเซ็ฯเซอร์ของมันมาให้ด้วย
แต่มันไม่ค่อยมีสามทางแถมมา อันนี้อาจจะต้องซื้อเพิ่ม
ก็ต้องเดินสายสัญญาณ เข้ามายังเกจเราโดยตรงอีกเหมือนกันครับ
จะไปพึ่งไมล์ฟหน้ารถไม่ได้หรอกครับ มันเพี้ยน

รอความเห็นท่านอื่นดูคับ
โกยเถอะเจ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม