ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-07-2012, 16:56   #1
onismo
ClubJZ Web Register

Car Brand: cefiro a31
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 onismo is on a distinguished road
Lightbulb ตอนเช้าสตาร์ทติดง่ายแต่พอเคลื่อนรถด้บวูบทุกวันครับ ช่วยทีคับ!

เครื่อง1jz gte ใช้map2j ครับวิ่งน้ำมันโซฮอล95 แรกๆก็ปรกติดีแต่อยู่ดีๆมันก็มีอาการแบบนี้ครับ คือ เวลาสตาร์ทตอนเช้าก็ติดปรกติ สามารถติดทิ้งไว้ได้โดยไม่ดับ แต่พอเคลื่อนรถแล้วจะดับวูบเลยเป็นเฉพาะตอนเครื่องเย ็น และสตาร์ทใหม่ยากต้องทิ้งไว้สักพักค่อยสตาร์ทแล้วจะต ิดคับ พอเครื่องร้อนแล้วไม่มีปัญหาเลย และตอนช่วงเครื่องวอร์ม รอบมันจะสวิงอยู่ที่1000-2000รอบ ขึ้นลงวูบวาบครับแต่พอเครื่องร้อนก็ลงมาประมาณ600รอบ ครับไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไรแน่ เบื้องต้นจะลองล้างลิ้นปีกผีเสื้อ และมอเตอร์เดินเบาดู พี่ๆช่วยวิเคราะห์อาการทีครับ
onismo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม