ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-05-2012, 22:16   #1
mojoandeve
Junior Member

รูปส่วนตัว mojoandeve

Car Brand: Sport rider
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 mojoandeve is on a distinguished road
Sportrider 1JTE กินเเก๊สมาก???

ของผม Sportrider ปี 2000 เครื่อง 1JTE ขอบล้อ 15 ติดแก๊สหัวฉีดของ GI มา2 ปีกว่าแล้ว วิ่งในกรุงเทพฯ ไปกลับที่ทำงาน 12 กม./วันโดยประมาณ (เส้นทางสุทธิสาร-ซอยอารีย์ ใช้เวลาไปกลับเที่ยวละประมาณ 45 นาที) กินแก๊สประมาณ 3 โลลิตร ผมว่ามันกินมากไปกำลังจะให้ช่างเช็คอยู่ครับ ไม่ทราบว่าต้องเช็คตรงใหนบ้างครับ พอดีเพิ่งได้รถมาปลายปีที่แล้ว เจ้าของเดิมบอกไม่ต้องทำอะไรเพิ่มอีกแล้ว
mojoandeve is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม