ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-04-2012, 17:29   #2
takamura
Member

รูปส่วนตัว takamura

Car Brand: BMW E21 & MightyX 2แถว
Engine Type: 1G-GE & 1JZ-GE
คะแนน: 0 takamura is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ trezetae อ่านกระทู้
เป็นสวิทย์สับแก๊สกับน้ำมันและมีเกจ์วัดแก๊สในตัวอ่ะ ครับ
ยี่ห้อ tamona รุ่น(มั้ง) pg-3
พอดีเพิ่งได้รถมาใหม่ ผมอยากให้มันออโต้ครับ
ตอนนี้สตาร์ทแก๊สอย่างเดียวเลย
ถ้าสตาร์ทน้ำมัน ต้องกดเปลี่ยนเป็นแก๊สเอง
ขี้เกียจกดไปกดมา ขอบคุณครับ
ผมใช้อยู่ครับ ทำให้ออโต้ก็กด p แล้วกด g ให้ไฟเขียวกระพริบ แล้วมันจะตัดไปแก๊สตามรอบที่เราตั้งไว้ วิธีตั้งรอบก็แกะตัวสวิตออกมาเอาไขควงแบนขันตัวตั้งส ีขาวที่อยู่ด้านข้างอะครับ
takamura is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to takamura For This Useful Post:
trezetae (10-04-2012)