ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-04-2012, 10:47   #487
MAN_____JZ
Junior Member

รูปส่วนตัว MAN_____JZ

Car Brand: เซฟิโร่ a31
Engine Type: 1jz-get
คะแนน: 0 MAN_____JZ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joe-civil@jz อ่านกระทู้
เอาละ ผมว่า ระบบ ของคุณ มีปัญหาแล้วครับ เนื่องจากเจ้าปุ่ม A/C นั้นเมื่อกดลงไประบบปรับอากาศจะเริ่มทำงานครับ แต่จากข้อความด้านบนสีแดงนั้น ผม งง รบกวนถ่ายเป็น คลิป ได้ไหมครับ ไปต่อไม่เป็นแล้ว ครับ
ขอโทษนะคับที่อาจถามไม่กระจ่างแจ้ง..คือว่าตตอนนี้สว ิต a/cของผมมันใช่งานไม่ได้เลยคับกดลงกดขึ้นก็แล้วมันไม ่มีอาการอะไรเลยไฟก็ไม่ติด...อืมใช่คับที่ว่าเมื่อคอ มแอร์ทำงานต้องกดสวิตa/cลงไปแล้วไฟก็ติดด้วย...ถ้าเร ากดสวิตขึ้นมาคอมก็ตัดตรงนี้คงถูกต้องนะคับตอนแรกที่ ถามอาจทำให้ งง ขอโทษด้วยนะคับ...1.ทีผมอยากรู้ก็คือมันซ่อมได้ใหมคั บ 2. หรือต้องเปลี่ยนทั้งจอหน้าปัดจอแอร์เลยคับ 3. หรือมีวีธีแก้ไขเบื้องต้นก่อนใหมคับ...ขอบขอบคุนอีกค รั้งนะคับผมอาจไม่ค่อยรู้เรื่องแอร์สักเท่าไรถ้าถามอ ะไรไปไม่เข้าใจก็ขอโทษด้วยนะคับ
MAN_____JZ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม