ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-03-2012, 10:50   #1
isuzutfr
ClubJZ Web Register

Car Brand: ISUZU
Engine Type: 1jz ge
คะแนน: 0 isuzutfr is on a distinguished road
มีปัญหาน้ำออกบริเวณบ่าหม้อต้มท่อทางเข้า-ออก ช่วยทีครับ

ผมมีปัญหาตรงที่ว่าเวลาช่วงเช้าๆยังไม่ได้สตาร์ทรถ มีน้ำซึมออกมาจากท่อน้ำเข้าและออกบริเวณหม้อต้มแก๊สค รับ แต่ว่าไม่ใช่ตรงท่อยางนะครับมันซึมบริเวณบ่าที่มีโอร ิงนะครับ พอจะนึกออกมั้ย หม้อต้มผมใช้ของ mimgas
ใช้แก๊สระบบดูด แต่พอใช้งานปกติกลับไม่มีน้ำไหลออกมา มันเป็นมา 3-4 วันแล้วครับ ไม่แน่ใจว่าผมจะเอากาวทีบอล ทาได้มั้ยครับ รบกวนช่วยด่วนครับ
isuzutfr is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม