ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-03-2012, 10:49   #299
debuku
Member

Car Brand: bmw
Engine Type: 1j-gte
คะแนน: 0 debuku is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tfr_jz อ่านกระทู้
update
ตอนนี้กำลัง ทำหม้อน้ำปีเนียม ที่ร้านอ้ายขวัญ
วันศุกร์ นี้ เย็นๆ เสร็จแล้ว เราจะมาดูความร้อนกันอีกทีว่าลงหรือเปล่าจะมารายงาน ให้ทราบครับ
หม้อน้ำที่ขวัญหนนามากๆ พัดลมพี่ต้องแรงเลยนะครับแนะนำต้องหาพัดลม วอลโว่ หน้าแหลมห้องเครื่องกว้างสบายมาก ขอผมตอนแรกแอร์เย็น แต่พอร้อนมากๆๆ พัดลมดูดทันแต่ในห้องเครื่องมันแน่มากเลยทำให้แอร์ไม ่ค่อยเย็น ว่าจะไปหาผากระโปรงที่มีรูช่วยระบายความร้อนออกไปอีก แต่พอสั่งเคปล่ามาก็กลัวไปไหนจะโดนจับ หม้อน้ำไปซื้อที่เซียงกงแล้วเป็นพัดลมไฮโดริคก็ดีนะค รับ
หม้อน้ำที่ขวัญใส่ 12 นิ้วสองตัวไม่ได้ ต้อง 12 1 ตัว 10 อีกตัว เบียดกันสุดๆๆ ห้องเครืองผมแน่ ต้องเอาพัดลมไปไกลหม้อน้ำมากๆๆ ถ้าใกล้มากๆๆ ก็ดูดไม่ค่อยออกดังนั้น ต้องเอาพัดลมห่างจากหม้อน้ำสักหน่อยนะพี่ เด๋วดูดไม่ออกครับ ส่วนเทอร์โมของนิสสันต้องของแท้ ของบ้านเรา ผมพังไปหลายตัวละไม่รู้เป็นไร
debuku is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to debuku For This Useful Post:
membervip (05-03-2012), tfr_jz (05-03-2012)