ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 13-02-2012, 14:13   #802
4ja1
Senior Member

Car Brand: isuzu
Engine Type: diesel
คะแนน: 15 4ja1 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ somtao อ่านกระทู้
ตามน้าเอกเลยนะคัฟผม....ผมบอกตรงๆว่าเจโบ VVTi ตอบโจทย์ได้ดีมากในชั่วโมงนี้เพราะ

1.มีระบบVVTi มาช่วยเรียกกำลังตั้งแต่รอบต่ำๆ
2.สภาพความสดของเครื่อง จะมีมากกว่าตัวอื่นๆ
3.ไม่ต้องเสียเงินขึ้นโบเดี่ยวเพราะเป็นโบเดี่ยวมาตั ้งแต่เกิด เวลาซ่อมก็จะเสียค่าซ่อมแค่ลูกเดียว เซฟเงินในกระเป๋าได้เยอะเลยทีเดียว
4.ประหยัดน้ำมันกว่าเดิมเพราะรอบเดินเบาต่ำเพียง 500 รอบ/นาที แล้วถ้ารถติดนานๆล่ะ คิดว่ามันจะดีกว่าไหมกับรุ่นอื่นๆที่รอบเดินเบาทำงาน ที่750-900 รอบ/นาที

ผมว่าแค่นี้ก็น่าจะพอสำหรับเครื่องเจโบ VVTi...ผมใช้มาแล้วสองปี รู้สึกประทับใจมากๆในเรื่องชิ้นส่วนต่างๆของเครื่องย นต์ที่แทบจะไม่ได้ทำอะไรเลย ถ้าได้รับข้อมูลดีๆจากเพื่อนสมาชิกตั้งแต่แรก....
ผมเองก็ยังไม่ได้วางซักทีแต่...........

มีบางท่านบอกว่า เจโบวีวีจบยาก ระบบไฟเยอะ อะไหล่

หายากแค่ท่ออากาศหลุดก็ไปต่อไม่ได้ .แต่เครื่องมันมี

หลายยปีแล้วนะพี่จะบวกค่าวาง ค่าวายเพิ่มรึไงครับ

เสียดายไม่ได้จบช่างยนต์ไม่งั้นจะวายสายเอง จะได้รู้ว่า

เจโบวีวีจบยากยังไง........
4ja1 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to 4ja1 For This Useful Post:
somtao (13-02-2012)