ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-02-2012, 09:43   #1988
หนุ่มคนชรา
ClubJZ Web Register

Car Brand: SPORT RIDER
Engine Type: UZ
คะแนน: 0 หนุ่มคนชรา is on a distinguished road
[quote=nummeter;763453]สวัสดีครับ มาอัพเดทครับ

ที่บ้านรังสิตโดนน้ำท่วมสองหลัง กับอีกหนึ่งที่บางใหญ่

ต้องหนีไปอยู่ระยองหนึ่งเดือน เเต่ไปๆมาๆคอยมาลุยน้ำที่บ้านรังสิต มาวันนึงขับจากระยอง มารังสิตลุยน้ำฟุตกว่าๆ ขากลับมันเเปลกควันขาวออกท่อโขมงเลย สักพักควันหายปกติ เข้าถนนมอเตอร์เวย์จะไประยองเเวะจอดกินข้าวที่จุดพัก รถ แฟนทักว่าน้ำมันอะไรไหล เราก้มมองดูโอ้โห๋มันไหลเเบบฉี่เด็กเลอะเต็มพื้นเลย เปิดผากระโปรงเช็คว่าน้ำมันอะไรพร่องบ้าง เจอน้ำมันเครื่องพร่อง ไปกินข้าวรอเครื่องเย็นก้มดูหาจุดสาเหตุ เจอต้นเหตุตามภาพ เป็นท่อน้ำมันเครื่อง1j gte บริเวณใกล้เขาควายท่อไอเสียเเตกเพราะเสื่อมสภาพ เสื่อมเเข็งเเตกเป็นชิ้นๆเลย ตอนถอดออกละเอียดคามือเลย ตายหละตรูอะไหล่จะหาจากไหนนี่ หาของในรถเเบบท่อกะว่าจะดัดแปลง เเต่หาไม่ได้เลย มีเครื่องมือเเต่ไม่มีอะไหล่ ต้องให้คนวิ่งไปหาซื้อท่อเเล้ววิ่งเอามาให้ครับ

จบเรื่องท่อพอน้ำลดมีคนมองท้ายรถว่าเอียงๆ เราก็มามองมันเอียงจริง เดาว่าโช๊คเลยถอดออกมาดู พอน๊อตยึดหลุดโช๊คดันหล่นพรวดมาเป็นสองชิ้นตามภาพที่ สอง ทั้งน้ำมันโช๊คน้ำจืดเลอะหมดเลย อายุการใช้งานน่าจะสองสามปีมั๊งครับ

พอเจอสาเหตุโช๊คเสียเลยถือโอกาสเปลี่ยนใหม่หมดเลย ลองเเบบน้ำมันบ้างเพราะเค้าว่ามันนิ่มกว่าแก๊ส ผมมันสาวกโช๊คกาเบรียล เลยไปถอยตัวRED CARBONE E ปรับระดับได้สามระดับ ผมตั้งไว้นิ่มสุด ราคาสี่ต้นหน้าหลัง 6500 นิ่มกว่าชุดที่เสียเเละที่ถอดออก ถูกใจตามฐานะตอนนี้ก็พิสูจน์ความคงทนครับ

หมดข้อมูลไปหละครับ สวัสดีครับ[/QUOT
หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาน่าสนอยู่
ผมหนุ่มสมาชิกใหม่ครับ
หนุ่มคนชรา is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม