ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-01-2012, 23:44   #1981
PeDiXz
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 PeDiXz is on a distinguished road
กำลังอยากได้รถช่วยแนะนำหน่อยครับ

กำลังคิดอยู่ว่าจะเล่นตัวนี้เพราะว่าราคาไม่แรงมาก + กับว่าอยากได้มาติดแก๊สครับ เลยจะรบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ..

1. ถ้าซื้อตัวเกียร์ออโต้ ขับสี่มาเดิมๆ อยู่แล้ว แล้วยกเครื่องลงวาง 2j ไม่โบตัว Vvti จะง่ายกว่าไหมครับ?

2. แล้วชนเกียร์เดิมหรือว่าใช้เกียร์เจ อันไหนจะดีกว่าครับ? (ที่อยากชนเกียร์เดิมเพราะพวกหัวเกียร์ คอนโซลอะไรพวกนี้จะได้ไม่ต่างจากของเดิมครับ เกี่ยวไหม?)

3. ถ้าวางเครื่องแล้วยังสามารถใช้เกียร์ขับสี่ได้ปกติใช ่ไหมครับ? หรือต้องมีการแปลงอะไรอีก?

4. อัตราเฟืองท้าย ต้องเปลี่ยนจากของเดิมหรือเปล่า? แล้วใช้เฟืองท้ายของอะไรแทนครับ?

5. ติดถังแก๊สได้สูงสุดกี่ลิตรครับ? เติมเต็มที่จะวิ่งได้ประมาณกี่โล? แล้วตำแหน่งติดตั้งแก๊สไว้ตรงไหน? (ใช่ตรงด้ายล่างท้ายหรือเปล่า?)

6. อัตราการเร่งโดยทั่วไปถือว่าโอเคไหม? (สำหรับน้ำหนักตัวรถ + ถังแก๊ส กับอัตราการเร่งของเครื่อง 2เจไม่โบ)

7. อัตราบริโภคแก๊สคร่าวๆ ควรได้กี่บาท / โล ( หรือคิดเป็นกี่ลิตร / โล อันไหนถูกต้องกว่ากันครับ?)

8. ค่าใช้จ่ายคร่าวๆ ควรจะอยู่ในประมาณเท่าไหร่ ไม่เกินเท่าไหร่ครับ?

รบกวนขอคำแนะนำเป็นแนวทาง ความรู้ทีนะครับ.. ขอบคุณครับผม..
PeDiXz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม